x close

ถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 วันที่ 30 ก.ค. 2564 นักกีฬาไทยลงแข่งอะไรบ้าง ใครน่าติดตาม

           ถ่ายทอดสดโอลิมปิกวันนี้ 30 กรกฎาคม 2564 มีนักกีฬาไทยคนไหนลงแข่งบ้าง และใครน่าสนใจ มาดูกันได้เลย และเราจะได้เหรียญที่ 2 จากการแข่งขันครั้งนี้หรือไม่ ต้องลุ้นต่อ
โอลิมปิก 2020
ภาพจาก ALEXANDER NEMENOV/AFP

          การแข่งขันโอลิมปิก 2020 กำลังผ่านมาถึงครึ่งทาง ตอนนี้ไทยได้แค่ 1 เหรียญทองเท่านั้น จากน้องเทนนิส พาณิภัค อย่างไรก็ตาม แม้จะมีเหรียญเดียว แต่ก็ยังมีนักกีฬาไทยคนอื่น ๆ ร่วมแข่งขันอยู่

          สำหรับโปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทยในวันศุกร์ที่ 30 กรกฎาคม 2564 มี 2 รายการที่น่าสนใจเป็นลำดับต้น ๆ ได้แก่

1. แบดมินตัน


          น้องเมย์ รัชนก จะพบกับไต้ จื่อ อิง มือ 1 ของโลกคนปัจจุบันจากไต้หวัน ในรอบ 8 คนสุดท้ายประเภทหญิงเดี่ยว ในเวลา 15.30 น. ถ้าหากชนะได้ จะเข้าสู่รอบรองชนะเลิศต่อไป

          อย่างไรก็ตาม หากเข้ารอบรองชนะเลิศได้ ก็ยังไม่การันตีเหรียญทองแดง เพราะกีฬาแบดมินตัน มีรอบชิงที่ 3 สำหรับผู้แพ้ในรอบรองชนะเลิศทั้งคู่ ไม่เหมือนมวยสากลสมัครเล่นที่แจกเหรียญทองแดง 2 เหรียญให้กับผู้แพ้ในรอบรองชนะเลิศทันที

โอลิมปิก 2020

2. กรีฑา


          ไทยส่ง คีริน ตันติเวทย์ ลงแข่งขันประเภทวิ่ง 10,000 เมตร ชาย โดยจะแข่งขันในเวลา 18.30 น. เป็นต้นไป โดยคีรินถือเป็นนักกีฬาที่มีชื่อเสียงในไทยระดับหนึ่ง ในซีเกมส์ 2019 สามารถคว้าเหรียญทองได้ แต่ก็ไม่ได้อยู่รับเหรียญ ต้องรีบบินกลับไปสอบที่มหาวิทยาลัยฮาวาร์ด ประเทศสหรัฐอเมริกา

          สำหรับโอลิมปิกครั้งนี้ ต้องมาดูกันว่า คีรินจะทำผลงานได้เป็นอันดับที่เท่าไหร่ ไม่ได้เหรียญไม่เป็นไร แค่สู้เต็มที่ก็ชนะใจคนดูแล้ว

โปรแกรมการแข่งขันทั้งหมด มีดังนี้

กอล์ฟ ประเภทบุคคลชาย รอบที่ 2

          - เวลา 05.30 น. : กัญจน์ เจริญกุล, อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ ถ่ายทอดสด AIS Play ช่อง Olympic 1

ยิงปืน ประเภทปืนสั้นสตรี 25 เมตรหญิง รอบคัดเลือก

          - เวลา 07.00 น. : ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ธันยพร พฤกษากร

ขี่ม้า ประเภทอีเวนติง

          - เวลา 08.30 น. : อารีย์ณัฏฐา ชวตานนท์, วีรภัฎ ปิฏกานนท์, กรธวัช สำราญถ่ายทอดสด AIS Play ช่อง Olympic 2

มวยสากลสมัครเล่นหญิง ประเภท 60 กิโลกรัม รอบ 16 คนสุดท้าย

          - เวลา 09.48 น. : สุดาพร สีสอนดี พบ ซิมรานจิต คาอูร์ (อินเดีย)ถ่ายทอดสด AIS Play ช่อง Olympic 1

เรือใบ ประเภทเลเซอร์เรเดียลหญิง เรซ 9-10


          - เวลา 10.05 น. : กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม

แบดมินตัน ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย

          - เวลา 15.30 น. : รัชนก อินทนนท์ พบ ไถ้ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน) ถ่ายทอดสด AIS Play ช่อง Olympic 1

ว่ายน้ำ ประเภทฟรีสไตล์ 50 เมตรหญิง รอบคัดเลือก

          - เวลา 17.38 น. : เจนจิรา ศรีสอาด ถ่ายทอดสด AIS Play ช่อง Olympic 2

กรีฑา ประเภทวิ่ง 10,000 เมตร ชาย


          - เวลา 18.30 น. : คีริน ตันติเวทย์ ถ่ายทอดสด AIS Play ช่อง Olympic 2

เรื่องที่คุณอาจสนใจ
เรื่องที่คุณอาจสนใจ
ถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 วันที่ 30 ก.ค. 2564 นักกีฬาไทยลงแข่งอะไรบ้าง ใครน่าติดตาม อัปเดตล่าสุด 30 กรกฎาคม 2564 เวลา 08:24:08 57,556 อ่าน
อ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆ ..คิดอย่างไรกับเรื่องนี้ เขียนเลย
TOP