เอเชียนเกมส์ 2014
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก เฟซบุ๊ก กองประชาสัมพันธ์ การกีฬาแห่งประเทศไทย
โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันที่ 2 ตุลาคม 2557 เช็กตารางการแข่งขัน ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2014 กันเลย
ใกล้ถึงโค้งสุดท้ายเข้าไปทุกทีแล้ว สำหรับการแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2014 ที่เมืองอินชอน ประเทศเกาหลีใต้ โดยวันนี้ (2 ตุลาคม 2557) กระปุกดอทคอม ก็ยังคงนำโปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทย ในศึกเอเชียนเกมส์ 2014 มาฝากกันเช่นเคย โดยเพื่อน ๆ สามารถตามลุ้น ตามเชียร์ทัพนักกีฬาไทยกันได้ ทางช่อง 11 (ช่วงเช้า) และช่อง 7 (ช่วงบ่าย ตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป)
สำหรับตารางแข่งเอเชียนเกมส์ 2014 ของนักกีฬาไทย ในวันที่ 2 ตุลาคม 2557 มีดังนี้
- 06.00 น. โบว์ลิ่ง Masters หญิง ชิง 1 เหรียญทอง (อังคณา เนตรวิเศษ)
- 07.00 น. ตะกร้อทีมเดี่ยวชาย ไทย พบ มาเลเซีย (รอบรองชนะเลิศ)
- 07.30 น. เทควันโด รุ่น 63 กก. ชาย รอบ 32 คน อัครินทร์ กิจวิจารณ์ พบ PHIMMASONE Douangsivilay (ลาว)
- 07.30 น. เทควันโด รุ่น 68 กก. ชาย รอบ 32 คน เชษฐรพี ต่างใจ พบ TASHANOV Argen (คีร์กีซสถาน)
- 08.00 น. กาบัดดี้หญิง ไทย พบ อินเดีย (รอบรองชนะเลิศ)
- 08.00 น. เทเบิลเทนนิสหญิงเดี่ยว รอบ 32 คน สุธาสินี เสวตรบุตร พบ RI Migyong (เกาหลีเหนือ)
- 09.00 น. เทเบิลเทนนิสหญิงเดี่ยว รอบ 32 คน นันทนา คำวงศ์ พบ BARKHAS Enkhjin (มองโกเลีย)
- 09.30 น. วอลเลย์บอลชาย ไทย พบ อินเดีย (จัดอันดับ 5-8)
- 09.30 น. โบว์ลิ่ง Masters ชาย ชิง 1 เหรียญทอง (ญาณพล ลาภอาภารัตน์, สิทธิพล คุณอักษร)
- 11.00 น. เทเบิลเทนนิสชายเดี่ยว รอบ 16 คน ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล พบ GAO Ning (สิงคโปร์)
- 11:22 น. รักบี้หญิง ไทย พบ อุซเบกิสถาน (รอบจัดอันดับ 5-8)
- 11.30 น. วอลเลย์บอลหญิง ไทย พบ ญี่ปุ่น (ชิงเหรียญทองแดง)
- 11.30 น. คาราเต้ รุ่น 67 กก. ชาย รอบ 16 คน ศุภ งามพึงพิศ พบ ALKHATHAMI Fahad Atiah S (ซาอุดิอาระเบีย)
- คาราเต้ รุ่น 75 กก. ชาย รอบ 8 คน ทรงวุฒิ หมุนแทน รอพบ ผู้ชนะจากรอบ 16 คน
- 12.00 น. มวยสากลสมัครเล่น (คู่ที่ 6) รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. รอบรองชนะเลิศ อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ พบ MADRIMOV Israil (อุซเบกิสถาน)
- 12.00 น. มวยสากลสมัครเล่น (คู่ที่ 15) รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. รอบรองชนะเลิศ วุฒิชัย มาสุข พบ BEBITOV Aziz (เติร์กเมนิสถาน)
- 12:50 น. รักบี้ชาย ไทย พบ ฟิลิปปินส์ (รอบจัดอันดับ 5-8)
- 13.03 น. เรือแคนูสลาลมหญิง ชิง 1 เหรียญทอง (รอบรองชนะเลิศ สรัณญา พรชัย พบ CHEN Wei Han - ไต้หวัน)
- 13.03 น. เรือคายัคสลาลมชาย ชิง 1 เหรียญทอง (รอบรองชนะเลิศ แฮร์มันน์ ลุดวิก ฮุสไลน์ พบ ADACHI Kazuya - ญี่ปุ่น)
- 14.00 น. ตะกร้อทีมเดี่ยวหญิง ไทย พบ อินโดนีเซีย (รอบรองชนะเลิศ)
- 15.00 น. ฟุตบอลชาย ไทย พบ อิรัก (ชิงเหรียญทองแดง)
- 16.30 น. กระโดดสูงหญิง ชิง 1 เหรียญทอง (วนิดา บุญวรรณ์)
- 16.45 น. เขย่งก้าวกระโดดชาย ชิง 1 เหรียญทอง (ปรัชญา เทพรักษ์)
- 16.52 น. พุ่งแหลนชาย ชิง 1 เหรียญทอง (หัสดิน รอดมณี)
- 17.35 น. วิ่ง 4 X 100 เมตร หญิง (ชิงเหรียญทอง)
- 17.45 น. วิ่ง 4 X 100 เมตร ชาย (ชิงเหรียญทอง)
- 18.30 น. ทุ่มน้ำหนักชาย ชิง 1 เหรียญทอง (ธวัฒน์ คชินทร์)
ขอขอบคุณข้อมูลจาก