x close

โปรแกรมถ่ายทอดสดโอลิมปิก 1 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจ เฟี้ยว จุฑามาศ ลุ้นเหรียญ


           ถ่ายทอดสดโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 1 สิงหาคม 2564 วันนี้ นักกีฬาไทย ลงแข่งขันในหลายรายการ ให้กำลังใจกันได้ตั้งแต่เช้าตรู่ มีคนไหนแข่งบ้าง รายการไหนน่าสนใจบ้าง มาดูกันเลย

โอลิมปิก 2020
ภาพจาก Luis ROBAYO / POOL / AFP

           เข้าสู่ครึ่งทางของการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก 2020 ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่นกันแล้ว อย่างไรก็ตาม วันที่ 1 สิงหาคม 2564 นักกีฬาของไทย ยังคงมีรายการแข่งขันมากมายให้ได้ลุ้นและติดตามกัน ดังนี้

กอล์ฟ ชิง 1 เหรียญทอง เวลา 05.30 น. ถ่ายทอดสดผ่าน  AISPLAY, GMM25

           - บุคคลชาย  (อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์, กัญจน์ เจริญกุล)

ยิงปืน เริ่มเวลา 06.30 น. ถ่ายทอดสดผ่าน  AISPLAY, GMM25

           - ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย รอบคัดเลือก  (อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร์)

           - ปืนยาว 3 ท่า ชาย รอบคัดเลือก

ขี่ม้า เริ่มเวลา 06.45 น.

           - อีเวนติ้ง ครอส คันทรี ทีมและบุคคล (อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์,  วีรภัฏ ปิฎกานนท์, กรธวัช สำราญ)

           - กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง
 
วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 07.00 น.

           - ทีมชาย ทีมหญิง รอบ 16 ทีม

ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

           - 16.30 น. ฟอยด์ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

แฮนด์บอล เริ่มเวลา 07.00 น.

           - ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม

วอลเลย์บอล ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม

           - 07.00 น. โปแลนด์ - แคนาดา

           - 09.05 น. บราซิล - ฝรั่งเศส

           - 12.20 น. นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ - ตูนีเซีย

           - 14.25 น. อิตาลี - เวเนซุเอล่า

           - 17.40 น. ญี่ปุ่น - อิหร่าน

           - 19.45 น. สหรัฐอเมริกา - อาร์เจนตินา

กรีฑา ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.10 น.

           - 08.35 น. ทุ่มน้ำหนัก หญิง รอบชิงชนะเลิศ

           - 17.10 น. กระโดดสูง ชาย รอบชิงชนะเลิศ

           - 18.15 น. เขย่งก้าวกระโดด รอบชิงชนะเลิศ

           - 19.50 น. วิ่ง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฮอกกี้ เริ่มเวลา 07.30 น.

           - ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 08.00 น.

           ทีมหญิง กลุ่มเอ

           - 08.00 น. แคนาดา พบ สเปน  ถ่ายทอดสด AISPLAY, Thai PBS

           - 19.00 น. เกาหลีใต้ พบ เซอร์เบีย

           ทีมชาย กลุ่มซี

           - 11.40 น. อาร์เจนติน่า พบ ญี่ปุ่น

           - 15.20 น. สเปน พบ สโลวีเนีย ถ่ายทอดสด AISPLAY, JNK18

เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 08.00 น.

           - ทีมชาย รอบ 16 คน

           - ทีมหญิง รอบ 16 คน

จักรยาน บีเอ็มเอ็มซ์ ฟรีสไตล์ ชิง 2 เหรียญทอง

           - 08.10 น. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

           - 09.20 น. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ว่ายน้ำ ชิง 5 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

           - 08.30 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย

           - 08.37 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง

           - 08.44 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย

           - 09.15 น. ผลัดผสม 4X100 เมตร หญิง

           - 09.36 น. ผลัดผสม 4X100 เมตร ชาย

มวยสากล ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

           - 09.00 น.จุฑามาศ จิตรพงศ์ (ไทย) พบ บูเซนาซ ชาคิโรกลู (ตุรกี) รุ่นฟลายเวต หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ

           - 10.03 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก.ชาย รอบรองชนะเลิศ

           - 10.51 น. รุ่นไลต์ เฮฟวี่เวต 81 กก.ชาย รอบรองชนะเลิศ

           - 11.06 น. รุ่นซูเปอร์ เฮฟวี่เวต เกิน 91 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

           - 15.30 น.ฉัตรชัยเดชา บุตรดี(ไทย) พบ ลาซาโร่ อัลวาเรซ (คิวบา) รุ่นเฟเธอร์เวต ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

มวยปล้ำ เริ่มเวลา 09.00 น.

           - เกรโก โรมัน 60 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ

           - เกรโก โรมัน 130 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ

           - ฟรีสไตล์ 76 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ

เบสบอล เริ่มเวลา 10.00 น.

แบดมินตัน ชิง 1 เหรียญทอง

           ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

           - 11.00 น. เควิน กอร์ดอน (กัวเตมาลา) พบ วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก)

           - 11.50 น. แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) พบ เฉิน หลง (จีน)

           หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง ถ่ายทอดสด AISPLAY, JNK18

           - 18.30 น. เหอ บิงเจียว (จีน) พบ พี.วี.สินธุ (อินเดีย)

           หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, JNK18

           - 19.20 น. เฉิน ยู่ เฟย (จีน) พบ ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน)

เทนนิส ชิง 3 เหรียญทอง 11:58 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPB

           หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

           - บาร์โบร่า เครจ์ซิโคว่า / คาเทริน่า ซิเนียโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) พบ เบลินด้า เบนซิซ / วิคตอริย่า โกลูบิซ (สวิตเซอร์แลนด์)

           ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

           - อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี) พบ คาเรน คาชานอฟ

           คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

           - เอเลน่า เวสนิน่า / อาสลาน คาราตเซฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) พบ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า / อันเดร รูเบลฟ  (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)

โปโลน้ำ

           - ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 12.00 น.

เรือใบ ชิง 2 เหรียญทอง

           - 12.33 น. เลเซอร์ ชาย

           - 13.33 น. เลเซอร์ เรเดียล หญิง

กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18

           - 13.00 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง

ยิมนาสติก ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, JNK18

           - 15.00 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

           - 15.45 น. ม้ากระโดด หญิง รอบชิงชนะเลิศ

           - 16.44 น. ม้าหู ชาย รอบชิงชนะเลิศ

           - 17.27 น. บาร์ต่างระดับ หญิง รอบชิงชนะเลิศ

ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง

           - 17.50 น. รุ่น 76 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ


เรื่องที่คุณอาจสนใจ
เรื่องที่คุณอาจสนใจ
โปรแกรมถ่ายทอดสดโอลิมปิก 1 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจ เฟี้ยว จุฑามาศ ลุ้นเหรียญ อัปเดตล่าสุด 1 สิงหาคม 2564 เวลา 09:26:58 14,300 อ่าน
อ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆ ..คิดอย่างไรกับเรื่องนี้ เขียนเลย
TOP