ชมพู่ - เคน คว้าดารานำโทรทัศน์ทองคำ ดาราร่วมงานเพียบ!

ชมพู่ เคน

โทรทัศน์ทองคำ


ข้อมูลและภาพประกอบโดยกระปุกดอทคอม

          ทราบผลกันไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สำหรับงานประกาศผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 23 ประจำปี 2551 จัดขึ้นภายใต้ชื่อ "คนทีวีรวมพลัง สรรค์สร้างสังคม" ณ หอประชุมใหญ่ กรมประชาสัมพันธ์ เมื่อวันเสาร์ที่ 14 มีนาคม 2552 

กองทัพดาราแห่ร่วมงานกันอย่างคับคั่ง

 

โทรทัศน์ทองคำ  โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ  โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ  โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ  โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ

 

 

 

โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ  โทรทัศน์ทองคำ

ผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้ง 23 ประจำปี 2551 มีดังต่อไปนี้

ประเภทสถานีดีเด่น

1. รางวัลสถานีดีเด่น ด้านข่าว

          สถานีโมเดิร์นไนน์ทีวี

2. รางวัลสถานีดีเด่น ด้านรายการกีฬา

          สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7

3. รางวัลสถานีดีเด่น ด้านรายการเด็ก สตรีและครอบครัว

          สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

4. รางวัลสถานีดีเด่น ด้านรายการส่งเสริมความรู้และศิลปวัฒนธรรม

          สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 5

 ประเภทข่าว และสถานการณ์ปัจจุบัน

5. รางวัลรายการสถานการณ์ปัจจุบันดีเด่น

          รายการ จอโลกเศรษฐกิจ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

6. รางวัลผู้นำเสนอข่าวดีเด่น

          บัญชา ชุมชัยเวทย์ รายการจอโลกเศรษฐกิจ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3


ประเภทรายการกีฬา

7. รางวัลรายการส่งเสริมกีฬาดีเด่น

          รายการ สุดยอดกีฬาสุดยอดนันทนาการ 

          สำนักงานพัฒนาการกีฬาและนันทนาการ สถานีทีวีไทย ทีวีสาธารณะ

8. รางวัลผู้บรรยายกีฬาดีเด่น

          ไพโรจน์ กิ่งแก้ว  จากการบรรยายกีฬาโอลิมปิค 2008 สถานีโทรทัศน์ NBT

ประเภทรายการเด็ก สตรี และครอบครัว

9. รางวัลรายการเด็กและเยาวชนดีเด่น

          รายการ ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ ป. 4 

          บริษัท บีอีซี - เทโร เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด (มหาชน) สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

10. รางวัลละครเด็กและเยาวชนดีเด่น

          ละครเรื่องน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ 
          
          บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

11. รางวัลรายการครอบครัวดีเด่น

          ละครเรื่องบ้านนี้มีรัก 

          บริษัท เอ็กแซ็กท์ แอนด์ ซีเนริโอ จำกัด สถานี โมเดิร์นไนน์ ทีวี

ประเภทส่งเสริมความรู้และศิลปวัฒนธรรม

12. รางวัลรายการสารคดีเฉลิมพระเกียรติ

          รายการ ๑๐๐ ปีไกลบ้าน สถานีทีวีไทย ทีวีสาธารณะ

13. รางวัลรายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น

          รายการ วิกสยาม สถานีทีวีไทย ทีวีสาธารณะ

14. รางวัลรายการส่งเสริมความรู้ประเภทรายการสั้นดีเด่น

          รายการ English On Tour บริษัท โชว์ รีล โปรดักชั่น จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

15. รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น

          รายการ อัศจรรย์ คันธรรพ สถานีทีวีไทย ทีวีสาธารณะ

ประเภทพิธีกรหรือผู้ดำเนินรายการ

16. รางวัลผู้ดำเนินรายการประเภททีม รายการเฉพาะกิจ

          ทีมผู้บรรยายการถ่ายทอด พระราชพิธีพระราชทานเพลิงพระศพ สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ ดังนี้

          1. พลตรีประพาศ ศกุนตนาค           
          
          2. ร.อ.น.พ.ยงยุทธ  มัยลาภ 
         
          3. ชลพรรษา  นารูลา    
              
          4. สายสวรรค์  ขยันยิ่ง
                 
          5. ศศิวรรณ์   เลิศวิริยะประภา 
        
          6. กันตชาติ เกษมสันต์ ณ อยุธยา
  
          7. อุรัสยาน์ เพ็ชรสดศิลป์

          8.ศศินา  วิมุตตานนท์

          9.เมษนี  สถาวรินทุ

          10.สุพัชรินทร์ ชาญช่างเหล็ก

          11. พรอัปสร นิลจินดา

          12. ดร.รุ่งทิพย์ โชติณภาลัย

          13. ชัยรัตน์ ถมยา

17. รางวัลผู้ดำเนินรายการประเภทเดี่ยวดีเด่น

          วิศาล ดิลกวณิช รายการ บ่ายนี้มีคำตอบ สถานีโมเดิร์นไนน์ทีวี

ประเภทเกมโชว์และปกิณกะ

18.รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น

          รายการ ยกสยาม บริษัท เวิร์คพ้อย เอ็นเทอร์เทนเม้นท์ จำกัด (มหาชน) สถานีโมเดิร์นไนน์ทีวี

19.รางวัลรายการปกิณกะดีเด่น

          รายการ สุริวิภา บริษัท เจเอสแอล จำกัด สถานี โมเดิร์นไนน์ ทีวี

ประเภทรายการเพลงและมิวสิควิดีโอ

20. รางวัลมิวสิควิดีโอดีเด่น 

          เพลง เสียงหัวใจวันไร้เธอ  ศิลปิน: ปาน ธนพร  แวกประยูร
    
          ผู้กำกับ :  เอกสิทธิ์  ตระกูลเกษมสุข 
 
          อัลบั้ม :  ผู้หญิงยิ่งกว่าละคร       
        
          ทำนอง : วุฒิชัย     สมบัติจินดา     

          คำร้อง :  สุทธิพงษ์  สมบัติจินดา

          เรียบเรียง: นิพันธ์   ช่วยสงเคราะห์

ประเภทผู้พากย์ และผู้บรรยาย

21. รางวัลผู้พากย์ดีเด่น 

          สมพร อ่วมใจบุญ : พากย์เสียง องค์ชายยอนซังกุน  

          ภาพยนตร์เกาหลีชุด บันทึกรักคิมชูซอน  สุภาพบุรุษมหาขันที สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

22. รางวัลทีมผู้พากย์ดีเด่น

          ทีมผู้พากย์การ์ตูน เรื่อง My Friends Tigger & Pooh สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7 ดังรายนามต่อไปนี้

          1. กฤษณะ   ศฤงคารนนท์   
                
          2. ศรัณย์   ทองปาน    
                            
          3. มาโนช  ยิ้มแย้ม     
            
          4. อลิสา นานา        
                             
          5. วิรัตน์  สิงหเดชากุล       
   
          6. จินดานุช  โชคดีภูษิต      
   
          7. เอกชัย   พงษ์สมัย     
                                          
          8. อนุวัตร  สุวรรณสโรช    
    
          9. ชัยชลิต  โชคดีภูษิต          

ประเภทละคร

23. รางวัลเพลงนำละครดีเด่น 

          เพลง ผิดด้วยหรือ จากเรื่อง นิมิตมาร บริษัท ทีวีซีน แอนด์ พิคเจอร์ จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

          ขับร้องโดย : จีระศักดิ์ ปานพุ่ม และ นิโคล เทริโอ               
 
          คำร้อง/ทำนอง :  กมลศักดิ์ สุนทานนท์, นิโคล เทริโอ และ ปิติ ลิ้มเจริญ          

          เรียบเรียงใหม่ : อรรถพร กำภู ณ อยุธยา

24. รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น                                           

          เรื่อง โบตั๋นกลีบสุดท้าย     

          บริษัท ทีวีซีน แอนด์ พิคเจอร์ จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

25. รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น

          เรื่อง สู่ฝันนิรันดร   

          บริษัท ฮู แอนด์ ฮู จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

26. รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น

          เอกลิขิต จากเรื่อง โบตั๋นกลีบสุดท้าย 

          บริษัท ทีวีซีน แอนด์ พิคเจอร์ จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

27. รางวัลผู้กำกับโทรทัศน์ดีเด่น

          อำไพพร จิตต์ไม่งง จากเรื่อง สวรรค์เบี่ยง  

          บริษัท ละครไท จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

28. รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น

          จารุณี สุขสวัสดิ์ จากเรื่อง นิมิตมาร 

          บริษัท ทีวีซีน แอนด์ พิคเจอร์ จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

29. รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น

          ดิลก ทองวัฒนา จากเรื่อง สวรรค์เบี่ยง

          บริษัท ละครไท จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

30. รางวัลดารานำหญิงดีเด่น

          อารยา เอ ฮาร์เก็ต จากเรื่อง ดาวเปื้อนดิน 

          บริษัททู อิน วัน จำกัด สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7

31. รางวัลดารานำชายดีเด่น

          ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์ จากเรื่อง สวรรค์เบี่ยง 

          บริษัท ละครไท จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

32. รางวัลละครดีเด่น

          เรื่อง โบตั๋นกลีบสุดท้าย 

          บริษัท ทีวีซีน แอนด์ พิคเจอร์ จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่ อง 3

33. รางวัลเกียรติยศคนทีวี

          อุดม  จะโนภาษ
          
          นันทวัน เมฆใหญ่ สุวรรณปิยะศิริ

          ดำรง พุฒตาล

งานนี้ทีมงานกระปุกดอทคอมไม่พลาดเก็บภาพบรรยากาศสวยๆ งามๆ ของเหล่าดาราคนบันเทิงมาฝากเพื่อนๆ กันด้วยค่ะ

รอยยิ้มแห่งความปลาบปลื้มของผู้ที่ได้รับรางวัล

 โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ  โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ  โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ  โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ

โทรทัศน์ทองคำ


ชุดเก๋ๆ ของเหล่าดารา

 

โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ

 

โทรทัศน์ทองคำ

 





เรื่องที่คุณอาจสนใจ
เรื่องที่คุณอาจสนใจ
ชมพู่ - เคน คว้าดารานำโทรทัศน์ทองคำ ดาราร่วมงานเพียบ! โพสต์เมื่อ 15 มีนาคม 2552 เวลา 02:08:50 44,266 อ่าน
TOP